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Kumb.Na: EB.32/160/01/198 16 Disemba, 2024

Mtendaji Mkuu,

Radio Free Africa Limited,
Eneo la Viwanda Kitalu Na.7C,
8L P1732

33216 MWANZA.

AMRI YA UTEKELEZAJI

(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu cha 48 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Mawasiliano

Tanzania, Sura ya 172 ya Sheria za Tanzania)

1.

3.

Tarehe 09 Januari 2020 Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (ambayo inarejewa
hapa kama “TCRA"), ilitoa ieseni ya Huduma za Utangazaji kwa njia ya redio
(Free to Air - Radio) (ambayo inarejewa hapa kama “Leseni’) pamoja na
rasilimali masafa ya redio kwa kampuni ya Radio Free Africa Limited (ambayo
inarejewa hapa kama “Mtoa Huduma®) kwa ajili ya utoaji wa huduma za
utangazaji nchini Tanzania. Pia TCRA ilitoa Kibali cha Ujenzi kwa Mtoa
Huduma ili aweze kujenga miundombinu na kufunga mitambo na vifaa

mbalimbali kwa ajili ya usambazaji wa mtandao wa redio.

Leseni iliyotolewa kwa Mtoa Huduma inamtaka Mtoa Huduma, wakati akitoa
huduma, kufuata sheria, kanuni, masharti ya leseni, miongozo na maelekezo
mbalimbali yanayotolewa na TCRA.

Aya ya tatu (3) ya Masharti ya Kibali cha Ujenzi kilichotolewa kwa Mtoa Huduma
inamtaka mmiliki wa kibali cha ujenzi kufunga kifaa cha kuchuja mawimbi
(cavity filter) chenye uwezo wa kuchuja mawimbi yasiyopungua 70dBc kwenye
kifaa cha kurusha matangazo.

“The permit holder shall install cavity filters at the output of its transmitter with
isolation (attenuation) of not less than 70 dBc”
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4.  Katika kutekeleza majukumu yake ya kiusimamizi, tarehe 17-20 Juni, 2024 TCRA
ilifanya ukaguzi katika kituo cha Mtoa Huduma cha mitambo ya usambazaji wa
mawimbi kilichopo katika kilima cha Imagi mjini Dodoma, na kubaini kuwa, Mtoa
Huduma alikuwa hajafunga kifaa cha kuchuja mawimbi (cavity filter) kwenye vifaa
vya kurusha matangazo(transmitter) kinyume na aya ya tatu (3) ya masharti ya
Kibali cha Ujenzi alichopewa na TCRA.

5. Baada ya kubaini ukiukaji huo, tarehe 1 Julai, 2024 TCRA ilitoa maelekezo ya
maandishi ikimtaka Mtoa Huduma, ndani ya kipindi cha muda wa miezi mitatu (3),
kufuata masharti ya Kibali cha Ujenzi kwa kufunga kifaa cha kuchuja mawimbi
(cavity filter) katika mitambo yake ya kusambaza mawimbi iliyopo kilima cha Imagi,
Dodoma.

6. Baada ya muda wa miezi mitatu (3) kumalizika, tarehe 16 Oktoba 2024 TCRA
ilifanya tena ukaguzi katika kituo cha Mtoa Huduma cha mitambo ya usambazaji
cha Imagi mjini Dodoma na kubaini kuwa, Mtoa Huduma alikuwa hajatekeleza
maelekezo yaliyotolewa tarehe 1 Julai 2024 kwa kutofunga kifaa cha kuchuja
mawimbi (cavity filter) kwenye vifaa vya kurusha matangazo(transmitter) kinyume
na aya ya tatu (3) ya masharti ya Kibali cha Ujenzi alichopewa na TCRA.

HIVYO BASI; kufuatia ukiukwaji huo TCRA inatoa onyo kwa Radio Free Africa Limited
kwa kushindwa kutimiza masharti ya kibali cha ujenzi na kukaidi maelekezo ya TCRA,
na pia Radio Free Africa Limited inaelekezwa:

1. Kuzima vifaa vya kurushia matangazo (Transmitter) katika kituo cha mitambo
ya usambazaji wa mawimbi kilichopo katika kilima cha Imagi mjini Dodoma
ndani ya siku saba (7) kuanzia tarehe ya Amri hii mpaka pale itakapotekeleza
masharti ya kibali cha ujenzi na maelekezo ya TCRA; na

2. Kufunga kifaa cha kuchuja mawimbi (cavity filter) kwenye vifaa vya kurushia
matangazo(transmitter) na kuitaarifu TCRA kwa ajili ya kufanya ukaguzi ili kutoa
ruhusa ya kuwasha tena mitambo hiyo.
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Endapo Radio Free Africa Limited itashindwa, itazembea, au kukataa kutekeleza amri
hii, TCRA itaendelea kuchukua hatua zaidi za kisheria na kiudhibiti dhidi ya kampuni ya
Radio Free Africa kwa mujibu wa sheria.

Amri hii imetolewa leo tarehe ... % Disemba, 2024.

Dkt. Jabiri K. Bakari
MKURUGENZI MKUU

Amri  hii imetolewa na kupokelewa na RADIO FREE AFRICA LIMITED
tarehe...... R0 mwez ... Pisemixn 2024.
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(Amri hii imetolewa katika nakala mbili (duplicate). Tafadhali weka saini katika nakala
zote mbili na ubaki na nakala yako, kisha wasilisha nakala nyingine TCRA kuthibitisha
kupokea Amri hii)
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